แมลงกินเนื้อคน ที่บอย ปกรณ์โดนกัดที่ญี่ปุ่นนี่ มีเฉพาะที่ญี่ปุ่นหรือมีทั่วโลกครับแล้วที่ไทยมีมั้ยครับ มีวิธีหลีกหนียังไง

แมลงกินเนื้อคน ที่บอย ปกรณ์โดนกัดที่ญี่ปุ่นนี่ มีเฉพาะที่ญี่ปุ่นหรือมีทั่วโลกครับแล้วที่ไทยมีมั้ยครับ มีวิธีหลีกหนียังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
อย่างแรกเลยค่ะ แมลงไม่ได้กินเนื้อคน
    ส่วนสาเหตุการติดเชื้อ ตอนนี้เพาะเชื้อออกมาแล้วครับ เป็นเชื้อแบคทีเรีย ชื่อ S.aureus ซึ่งแบคทีเรียตัวนี้ มีอยู่ทั่วไปรอบๆตัวเรา เช่นบนผิวหนังของเรา โต๊ะ โทรศัพท์ สระว่ายน้ำ หรืออาจจะอยู่ที่ตัวแมลงก็ได้ ซึ่งปกติจะไม่เป็นอันตรายกับเรา
แต่พอผมโดนอะไรซักอย่างกัดซึ่งคาดว่าจะเป็นแมลง ก็เลยเกิดบาดแผลเหมือนเป็นการเปิดช่องทางให้แบคทีเรียตัวนี้ตกลงไปในหลุมแผล และทำให้เกิดการติดเชื้อภายใต้ผิวหนังขึ้น

*** อันนี้copy คำอธิบายของบอยปกรณ์มาจ้า แมลงไม่ได้กินเนื้อคนนะจ้า  แมลงไม่ได้กินเนื้อคนนะจ้า  แมลงไม่ได้กินเนื้อคนนะจ้า  แมลงไม่ได้กินเนื้อคนนะจ้า  ....
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่