ขอสอบถามคนขับ Get , Grab หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีน้องผมพึ่งได้มาขับget 3-4 วันครับ
ออเดอร์ก็มีมาเข้าปกติ แต่คราวนี้ให้ซื้อข้าวและมีข้อความมาให้เติมเงินวอลเลทให้ด้วย500บาท น้องก็เลยเติมไปเบอร์นั้นและขับไปซื้อข้าวปกติ พอถึงที่จุดส่งของโทรไปเบอร์นั้นปิดเครื่องเลยครับ โทรไปหลายสาย เอาเบอร์คนอื่นโทรไปก็ปิดเครื่องน้องผมรอเกือบชั่วโมง เลยโทรมาหาผมเล่าให้ผมฟังว่า เจอเรื่องแบบนี้ ผมก็พูดไปว่าไปเติมให้เขาก่อนทำไมเงินไม่ใช่น้อยๆอยากจะด่าแต่ก็สงสาร  น้องผมเป็นคนซื่อมากๆครับ เลยไม่ค่อยทันคน ผมเลยลองเอาเบอร์ผมโทรไปก็ปิดเครื่อง ก็เลยคิดว่าน่าจะหลอกให้เติมให้เเละจงใจปิดเครื่อง ผมเลยบอกให้น้องปล่อยๆไป ถือว่าไว้เป็นบทเรียน อยากถามเคยเจอเคสแบบนี้กันบ้างไหมครับ อมยิ้ม19อมยิ้ม09อมยิ้ม20
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่