โทรศัพท์ Samsung หากต้องการพิมพ์ด้วยเสียงเป็นภาษาไทย ต้องตั้งค่าอย่างไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ใช้ Galaxy S10e ไม่สามารถพูดเป็นไทยแล้วให้พิมพ์ได้ใน Chrome เข้าไปตั้งค่าที่ Voice input ก็ไม่มีภาษาไทย ไม่ทราบว่าโทรศัพท์ Samsung สามารถพิมพ์ไทยได้เหมือนพวก Huawei ไหมครับ เราจะต้องตั้งค่าอย่างไรบ้างขอบพระคุณมากครับ หมายเหตุ ที่กำลังพิมพ์อยู่นี้ก็ใช้ Huawei p10 พิมพ์ด้วยเสียง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่