#ดิวไปด้วยกันนะ โอมและคุณอุ๋มคือผู้แบกหนังด้วยการแสดง

#ดิวไปด้วยกันนะ 5.5/10
ดิว-ภพ ในองค์แรกของหนัง โอมและคุณอุ๋มคือผู้แบกหนังด้วยการแสดง คุณอุ๋มเล่นบทบาทของข้าราชการได้ดีมาก 
เราเป็นลูกของข้าราชการเหมือนดิว จึงอินพาร์ทนี้ได้ไม่ยาก 
"เสื้อตัวเองน่ะไม่เคยซัก เสื้อคนอื่นน่ะซักให้เค้า แม่ไม่ซักให้นะ" นี่แม่เราชัดๆ ใช่มาก
.
โอมเป็นเกย์น้อยที่ออกสาวได้พอดี กับคนในยุค 90 ที่ไม่ชัดเจนเรื่องเพศ ไม่เกทเรื่อง HIV ทุกอย่างดูบีบคั้นน้องไปหมด
ภพก็รักผู้ชายได้แค่ ดิวเท่านั้น น้องเล่นมีเสน่ห์ ต้องชมทีมแอคติ้ง
แต่หาละครหรือซีรีย์ให้น้องเล่นต่อนะ เผื่อดังแบบเจ้าโมสต์ ไม่ดองแบบเจ้าเฟียตนะ
.
เวียร์คือส่วนที่เราไม่ชอบที่สุด เป็นภพที่ดูโตเกินกว่าจะอินกับรักสมัยเด็กแล้ว 
หนังพยายามโยงทุกอย่างและบรึ้ม 
และอิงไปถึงหนังเรื่องเก่าอย่าง Home ได้อย่างมีนัยยะกับฉากเต้นบัลเลต์(เน-บีม ชวนไปดูหนัง) 
หรือฉากแรกที่ดิวใส่หูฟังแล้วโยกตามเพลง นี่หรือ suckseed? จะมีพี่ปูโปล่มาป้ะ
ปิดท้ายด้วยเพลง ก่อน ที่เป็น key message
และเจ็บจึ๊กซีนนึง ตอนครูบอกว่าเพลงนี้ "เก่า" มากเลยนะคะ.... หลิว
คนดู: ชั้นยังไม่แก่โว้ยยยยยยยยยยยยยยยย
.
ข้างกายไม่เคยมีผู้ใด จนความรักเธอเมตตา เป็นพลังให้ฉันสู้ต่อไป
บนโลกที่โหดร้าย เหลือเกิน
Beside me till becoming another me, it's your mercy that lit up my life.
.
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่