iphone6s plus ต่อwifiแล้วขึ้นรหัสผิด

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้เป็น ios 13 อยู่ค่ะ ต่อwifiที่บ้านแล้วขึ้นรหัสผิด ลองใช้เครื่องอื่นปล่อยhotspot มาก็ใช้ไม่ได้
ลองเอาไปต่อของบ้านเพื่อนก็ขึ้นรหัสผิด แต่เอาเครื่องอืนๆมาต่อก็ใช้ได้ปกติ
ทำยังไงก็ยังเป็นเหมือนเดิมค่ะ ทั้งรีสตาร์ทเครื่อง รีเซ็ตเครือข่าย รีเซ้ตการตั้งค่าทั้งหมด รีเซ็ตเราท์เตอร์wifi 
ตอนมาห้างก็เลยลองต่อ truewifi หรือว่า free wifi ตามร้านอาหาร(wifiแบบที่ต้องลงทะเบียนถึงเข้าไปใช้ได้) ก็ใช้ได้ตามปกติ
ตัวเครื่องซื้อมาจาก true และยังอยู่ในประกันค่ะ อาการแบบนี้เอาไปเช็คที่ศูนย์ทรูได้ไหมคะ หรือว่าต้องเอาเข้าicare iserveเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่