สอบถามเกี่ยวกับเครื่องสแกนอัตโนมัติขาออกจากสนามบินฮ่องกงครับ

ขออนุญาตสอบถามครับ เมื่อสักครู่มาสนามบินฮ่องกง กำลังจะบินกลับไทย แล้วช่องออกมีเครื่องสแกนอัตโนมัติ แต่พาสปอร์ตสแกนไม่ติด เลยได้ไปช่องที่มีเจ้าหน้าที่แทนครับ เจ้าหน้าที่ก็ถามหาสำเนาใบเขียนขาเข้า และถามชื่อ พร้อมกับดูพาสปอร์ต ก่อนจะปล่อยตัวไป gate ครับ อยากทราบว่ากรณีนี้มีปัญหาอะไรไหมครับ //ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview