กำลังจะไปเรียนต่อแพทย์ต่างประเทศ เตรียมตัวอย่างไรดี

สวัสดีค่ะ

เราสอบติด ไปเรียนต่อ แพทย์ ต่างประเทศค่ะ
ประเทศโปแลนด์ ค่ะ
เป็นหลักสูตรแพทย์ 4 ปี
รับรองโดยแพทย์สภาไทยค่ะ
เราเริ่มเรียน ต้นปี 2020 ค่ะ

เราควรเตรียมตัวอย่างไรดีคะ
ปรับตัวอะไรจะยากไหม
อ่านหนังสืออะไร เพื่อเตรียมตัวดี
ตอนนี้เราซื้อหนังสืออนาโตมี่มาอ่านเล่นๆ
รู้สึกตื่นเต้นมากเลยค่ะ แต่ยังพอมีเวลา

มีใครไปเรียนแพทย์ต่างประเทศ หรือ
รู้จักคนที่เรียนแพทย์อยู่ต่างประเทศบ้างไหมคะ

อยากมีคนปรึกษาหรือเพื่อนที่คุยเรื่องนี้มากเลยค่ะ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะคะ

อมยิ้ม07             miniheart
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่