มีครอบครัวไหนที่ไม่เคยมีรถจักรยานยนต์ไว้ใช้เลยบ้างครับ?

ครอบครัวผมตั้งแต่สมัยก่อนรุ่นทวด รุ่นทวด รุ่นปู่ย่าตายาย รุ่นพ่อรุ่นแม่ มาถึงรุ่นตัวผมเอง จนตอนนี่อายุเข้าเลข 4 แล้ว ยังไม่เคยมีรถจักรยานยนต์ไว้ใช้เลยแม้แต่คันเดียว

สำหรับสังคมไทย คุณว่าแปลกไหมที่ไม่เคยมีจักรยานยนต์ไว้ใช้เลยสักคัน

มีครอบครัวไหน บ้านไหน ที่ไม่เคยมีจักรยานยนต์ไว้ใช้เลย หรือมีคนไหนตั้งแต่วัยรุ่นจนเป็นผู้ใหญ่ที่ไม่เคยขับขี่รถจักรยานยนต์เลย เหมือนครอบครัวผมบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่