ทำไมเดี๋ยวนี้ Webtoon ไม่ค่อยมีอะไรที่น่าสนใจเลยคะ?

เราเป็นคนนึงที่ชอบอ่านการ์ตูนนะคะ- เว็บตูนก็เป็นอีกตัวเลือกนึงเลยที่เราอ่านทุกวัน จำได้ว่าอ่านเว็บตูนครั้งแรกเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว อ่านแล้วติดใจมากค่ะ😂ไม่มีอะไรทำก็อ่าน เครียดก็อ่าน การ์ตูนในเว็บตูน(หน้าหลักนะคะ)เมื่อก่อนตัวเรารู้สึกว่าพอร์ตเรื่องสนุกมากนะ แต่ไม่รู้ว่าเราเรื่องมากเองรึเปล่า เพราะรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เว็บตูนมีอยู่ไม่กี่เรื่องที่สนุกและน่าติดตาม- นอกนั้นก็คล้ายๆกันค่ะ อ่านแล้วเฉยๆ บางเรื่องน่าเบื่อด้วย พูดถึงหน้าหลักแล้วก็ต้องมีการ์ตูนจากในชาเลนจ์ลีกด้วย(ตอนนี้เค้าเปลี่ยนเป็นแคนวาสแล้ว😂)จัดอันดับในหน้าชาเลนจ์ลีกมีแต่เรื่องเดิมๆแนวเดิมๆทั้งนั้นเลย วายตรึม ไม่ได้อคติกับยาโอยนะคะแต่เราแค่รู้สึกว่าไม่มีคนทำแนวอื่นนอกจากวายเลยหรอ? ดราม่าชีวิตไรงี้ หรือแนวสยองขวัญ,ระทึกน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่