สอบถามการตั้งค่าAimesh ของAsusครับ

อยากทราบว่ามันกำหนดจำนวน Node ลูกไว้ไหมครับว่าได้กี่ตัว
สาเหตุจากที่บ้านติดตั้ง GT-AC5300 เป็นเครื่องหลัก แล้วมีเครื่องลูก 3 เครื่องเป็น Aimesh เชื่อมต่อกันด้วยสายLAN
โดยเป็น RT-AC5300 RT-AC86U 2 เครื่อง สามารถใช้งานได้ปกติ
แล้วผมได้ซื้อ RT-AC68U มาเพิ่มเพื่อต่อMesh แบบWifi เพื่อเชื่อมกับปริ้นเตอร์ ปรากฎว่ามันไม่สามารถตั้งค่าNodeได้สำเร็จครับ
ลองทำหลายรอบก็ยังเหมือนเดิมครับ รีเป็นค่าโรงงานก็ไม่หายครับ
เลยอยากรู้สาเหตุครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่