ขอพูดถึง Oh my girl ในรายการ Queendom จากคนที่เชียร์วงนี้ คนหนึ่ง

มา ก่อนอื่นเลยยินดีกับอันดับรองชนะเลิศด้วย น้องๆเก่งมาก ไม่ผิดหวังที่เชียร์น้องมาตั้งแต่ต้น🎉🎉😍

เราชอบวงนี้มากๆถึงจะไม่ถึงขั้นแฟนคลับอะนะ จนมาเข้ารายการนี้เราก็เชียร์ตั้งแต่แรกเลย แต่วงคู่แข่งคือแบบ อมก(ที่ไม่ใช่ชื่อวง) เพราะเราก็รู้จุดที่เด็กๆอยู่ ไปงัดกับเค้าต้องยากมากแน่ๆ มารอบแรกก็แอบหวั่นเลย ได้ที่3คือเกินคาดของเราอยู่นะ แต่รอบหน้าก็ยังไม่รู้ชะตากรรมเลย โดนโหวตให้ต่ำกว่าตั้ง3-4วง TT ลุ้นว่าจะโดนเด้งจากรายการก่อนจบมั้ยเนี่ย

จนมารอบโคฟเพลง ก็เครียดอีก ได้เพลงของวงเลิฟลิซที่คอนเสปไม่ต่างจากของตัวเองมาก จะทำไงให้ว้าวได้นะ สรุปคือ โชว์นั้นเป็นจุดพลิกของตัววงในรายการเลย กระแสตอบรับดีมาก ดีเกินกว่าที่เราคาดฝันไว้มากๆ การได้ที่1ไม่ได้อยู่ในหัวของเราเลยด้วยซ้ำ รอบยูนิตร้องเต้น ยูอาก็แสดงให้เห็นถึงความสามารถน้องจริงๆ คนชมเยอะเลย จนคว้าที่1มา
รอบแฟนโดราก็ต่อยอดจากรอบที่แล้วจนได้ที่1อีกรอบ ยอดคนดูใน Naver tv หรือยูทูปก็น่าพอใจสำหรับตัววงมากๆเลย
เราดีใจมากที่หลายคนพูดประมาณว่าOh my girlนี่แหละจะท้าชิงที่1ไฟนอล Oh my girl นี่แหละวงม้ามืด
จนรอบสุดท้ายก็ได้ที่2 ถึงไม่ได้ที่1 แต่มองจากจุดเริ่มต้นก่อนเข้ารายการมันเกินคาดมากเลย น้องๆได้กระแสที่ดี ได้เป็นที่รู้จักเพิ่ม ได้แฟนเพลง แฟนคลับเพิ่ม(หนึ่งในนั้นก็น่าจะเราแหละ555)

ขอบคุณรายการQueendomที่เป็นโอกาสที่ดีของวงนี้ให้ได้ปล่อยความสามารถเต็มที่มากจริงๆ สิ่งที่ได้กลับไปมันมีค่ามากๆเลยครับ และขอบคุณแฟนๆรายการQueendomที่เอ็นดูเด็กๆนะครับ
และสุดท้ายขอบคุณOh my girl และทีมงานที่ตัดสินใจเข้ารายการนี้ และตั้งใจกับทุกการแสดงมาตลอดนะครับ

**หวังว่าค่ายWMจะสามารถต่อยอดกระแสจากรายการให้ดีขึ้นไปอีกนะ**
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่