เป็นผื่นขึ้นที่แขนจะเห็นชัดเวลาส่องไฟแต่ถ้าไม่ส่องจะไม่เห็น ต้องทายาอะไหรือเปล่าคะ?

เราเป็นผื่นขึ้นที่แขนค่ะ เป็นจุดเล็กๆๆขึ้นเป็นกลุ่มๆที่แขน จะเห็นชัดมากๆถ้าส่องไฟค่ะแต่ถ้าไม่ส่องก็จะไม่เห็น เวลาเอามือไปลูบก็จะขรุขระๆไม่เนียนเหมือนส่วนอื่น เป็นมาเกือบเดือนแล้วค่ะ อาการอื่นๆก็คันตามตัวหลังอาบน้ำ(โดยเฉพาะตรงผื่น) เป็นคนเหงื่อไหลง่ายขี้ร้อนด้วยค่ะไม่รู้เกี่ยวไหม ปกติฝุ่นให้ห้องจะดูดประมาณ2วันครั้งค่ะ แต่ช่วงเปิดเทอมจะดูดอาทิตย์ละครั้ง ตากผ้าปูที่นอนอาทิตย์ละครั้ง ต้องทายาอะไรหรือเปลี่ยนสบู่ไรงี้ยังไงไหมคะ หรือว่าเป็นผื่นของโรคอะไร เราพยายามหาในเน็ตแล้วค่ะแต่ไม่รู้จะบรรยายยังไงมันอธิบายไม่ถูก ที่หาได้ก็ไม่ตรงกัน (แนบรูปไม่ได้ค่ะ จะพยายามหาวิธีแปะลิงก์นะคะ ขอบคุณทุกคนที่ตอบไวเก่อนด้วยค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่