แม่หมาท้องแก่มาคลอดที่บ้านหลายรอบมากครับ

คือบ้านเป็นที่เปิดครับแล้วเลี้ยงหมาทีนี้มีหมาตัวเมียมาคลอดลูกที่บ้านเรา ตอนคอกแรกก็เลี้ยงครับ ตัวลูกเชื่องครับจับได้หมด แต่ตัวแม่ไม่ยอมให้เข้าใกล้เลยครับ แล้วก็ออกคอก 2 มาแต่ไม่รอดครับ จนตอนนี้ตัวแม่ท้องคอก 3 แล้วก็มาอยู่รอบๆบ้านเราอีก ควรทำยังไงดีครับ

ปล. คือเป็นหมาจรแต่ไปมีลูกกับบ้านอื่นแต่มาคลอดบ้านเราคับ เหมือนเขารู้ว่าเลี้ยงแต่ไม่ไหวเลี้ยงไม่ไหวแล้วครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่