ทำไมละคร อ๋อม อรรคพันธ์ 3-4 เรื่องหลังมานี้ ทำเรตติ้งได้ไม่ค่อยสูงเลย

ตั้งเเต่ ละอองดาว , เเม่อายสะอื้น , นางทิพย์ , เรือมนุษย์ จนมาล่าสุดอินทรีเเดง 
ส่วนใหญ่จะประคองอยู่ที่ 4 กว่า หรือ 5 ต้นๆ  อาจจะมีเเม่อาย ที่เเตะ 9 ตอนอวสาน เเต่ก็ยังไม่ได้เลข 2 หลัก
ไม่เหมือนตอนเล่น ลูกไม้ไกลต้น ที่ตอนอวสาน 11.1 ( ตอนจบเรตติ้งสูงที่สุดของช่อง 7 ปี 59 )
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
5 นิยังโอเคนะคะ สำหรับอินทรีแดง กับภาพสวย โปรดักชั่นดี แต่บทหลังๆมาไม่พีค ชวนหลับบ้าง อินทรีแดงรอดูไปก่อนค่ะ

ถามถึงละครข้างบนดูบทแต่ละเรื่องสิค่ะ ละอองดาววนเพลงไม่รู้กี่รอบ มี 10 ตอนยังได้  นางทิพย์ก็บทป่วยหนักมินปุ๊กพี่อ๋อมพากันไปหมด
เรือมนุษย์ผู้ช่วยนางเอกนะคะ  จบ 8.00
แล้วไม่ถามว่าทำไมแบบราชนาวีที่รักของพอดีคำเรตติ้งถึงพุ่ง
รอให้พี่อ๋อมไปเล่นค่ายพอดีคำ ปรากฏการณ์ดีแล้วคนเขียนบทแบบลายน้ำ กับเล่าเต็งเขียนถ้าบทดีค่ายดีแล้ว
แล้วเรตติ้งไม่พุ่ง นั่นจะเป็นคำตอบเองว่าเพราะตัวเค้าเอง
ความคิดเห็นที่ 7
ละครจะดังได้มีหลายองค์ประกอบไม่ได้อยู่ที่นักแสดงอย่างเดียวคะ ยิ่งเรตติ้งสองหลักในยุคนี้ได้ยากมากแนวละครต้องโดนใจคนดูจริงๆ ถ้าตามกระทู้เรตติ้งตลอดจะเห็นว่าเรตติ้งอินทรีแดงเปิดที่ห้ากว่าๆถือว่าเปิดตัวดี แต่เรตติ้งก็ลดเรื่อยๆจนมายืนที่ห้าหลายอีพีติดกันซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับนักแสดงเพราะถ้าคนดูไม่ชอบนักแสดงเปิดตัวไม่น่าจะถึงห้านะคะ จริงๆก็เป็นไปตามคาดว่าอินทรีเรตติ้งยืนห้าหลายอีพีแบบนี้พี่อ๋อมโดนอีกแน่ ขนาดนางทิพย์บทพระเอกแถบจะเป็นตัวประกอบยังโดนเลย เรื่องออร่าก็โดนมาตลอดก่อนจะเล่นภารกิจรักเสียอีก แต่พอละครออนบทสนุกคาแลคเตอร์พระเอกน่ารักคนเล่นก็ดูมีสีสันขึ้นมาซะงั้น กลายเป็นว่าราชนาวีเรตติ้งเปิดตัวสูงมากเปิดที่7(จำทศนิยมไม่ได้) เรตติ้งเฉลี่ยสูงสุดในสี่เรื่องของภารกิจรัก จะบอกว่าแนวละครสำคัญกว่าดาราเสียอีก ไม่ได้จะว่าบทละครอินทรีแดงไม่ดี สำหรับเราอินทรีแดงบทดีนะแต่คนดูส่วนใหญ่ไม่ชอบแนวนี้เท่านั้นเองมันน่าจะเครียดไปนะ ถ้าไม่ชอบเป็นเราก็ไม่ดูนะขนาดเราเป็นfcพี่อ๋อมยังไม่ดูทุกเรื่องที่พี่อ๋อมเล่นเลย มีช่องทางให้ติดตามนักแสดงตั้งกลายช่องทางไม่ได้มีแต่ละครสักหน่อย นี่มันยุค4.0แล้วคร้าาาาาา😉😉😉
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่