ปลั๊ก 3 ตามันมีเสียงดังเหมือนพลุแล้วเหมือนจะช็อตด้วย สามารถใช้ต่อได้มั้ย?

ตอนนั้นเรากำลังจะชาร์ตแบตโทรศัพท์แล้วสายของปลั๊กมันพันกันเป็นเกลียวๆ เราขี้เกียจแก้ก็เลยดึง ละตรงปลั๊ก 3 ตามันก็เสียงตู้ม แล้วก็มีไฟแวบๆข้างใน เราตกใจมากก็เลยรีบถอดปลั๊กออก ละสายชาร์จแบตก็เสียบค้างไว้อยู่ คือ เรายังไม่ได้กดสวิตไฟเปิดเลยนะ มันเป็นเพราะอะไรอ่ะ แล้วสามารถใช้ต่อเลยได้มั้ย รึควรทิ้ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่