สอบหมอควรมุ่งpat หรือ สามัญ(Tcas 63)

หนูจะสอบเข้าหมอรอบ  3 กสพท.ค่ะ คือวิชาที่ต้องใช้ มีวิชาเฉพาะ โอเน็ต เเล้วก็วิชาสามัญ แต่แพทมันจะไม่ใช้ค่ะ เเต่ว่าแพทนั้นสอบก่อนเพื่อนเลย คือไม่อยากทิ้งอ่ะค่ะ แล้วก็คอร์สเรียนพิเศษมันเป็นแอดโฮมใช่มั้ยคะ หนูดันไปซื้อตะลุยโจทย์แพทมา เพราะคิดว่า สามัญน่าจะง่ายกว่าแพท(มั้ง) จะซื้อคอร์สใหม่ก็ไม่อยากเสียดายตังค์อ่ะค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเราทำแพทได้ สามัญก็ทำได้ใช่มั้ยคะ หรือหนูควรทิ้งคอร์สแล้วไปมุ่งสามัญแทนน เพราะตอนนี้ก็เหลือแค่ 4 เดือนแล้ว คือตอนนี้สับสนอ่ะค่ะว่าควรเรียนดีมั้ยย หรือจะขายคอร์สต่อแล้วหันไปมุ่งอ่านสามัญไปเลย  ช่วยเเนะนำให้หนูหน่อยได้มั้ยคะว่าต้องทำยังไง ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่