ที่ประเทศแคนนาดาเค้ามีมหาวิทยาลัยเปิดแบบม.รามคำแหงหรือเปล่าครับที่ไม่จำกัดจำนวนนักศึกษาเข้ารับการศึกษาเข้าเรียนมหาลัย

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ 
คือ ถามคนที่อยู่ประเทศแคนาดา (Canada)  นะครับ ว่า  ที่ต่างประเทศ เค้า มี มหาวิทยาลัยเปิดที่เป็น 'ตลาดวิชา'  แบบ มหาวิทยาลัย รามคำแหง หรือเปล่าครับ คือ ไม่จำกัดจำนวนนักศึกษาเข้ามาสมัครเรียน และ ไม่มีการสอบคัดเลือกเข้าศึกษาต่อ ใครอยากจะสมัครเข้าเรียนคณะ สาขาวิชาใดๆก็ได้ ตามความต้องการ
เช่น    คณะวิทยาศาสตร์   คณะ บริหารธุรกิจ  คณะเศรษฐศาสตร์  คณะศึกษาศาสตร์ คณะมนุษย์ศาสตร์ คณะนิติศาสตร์ , คณะรัฐศาสตร์ คณะสื่อสารมวลชน      และคนที่เรียนจบออกมาได้รับการยอมรับจากบริษัท และ ตลาดแรงงาน ของประเทศนั้นๆ เพราะว่าไม่มีการสอบคัดเลือกเข้าเรียน หรือเปล่าครับ    แล้วคนไทยสามารถ สมัครเข้าเรียน มหาวิทยาลัยเหล่านั้น ได้หรือเปล่า ครับ ขอบคุณมากๆๆ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่