Indesign ยากแค่ไหนครับ (AI ใช้หากินได้, PS พอเอาตัวรอดได้) พอดีต้องทำหนังสือหลายหน้า

ตอนนี้ใช้ Illustrator ทำหนังสือ 10 เล่ม เล่มละ 30 กว่าหน้า ตอนนี้ทำด้วย  AI ทุกหน้า
แต่มีคนบอกว่าบ้ารึเปล่า ทำไมไม่ใช้ Indesign ?

คือผมเคยใช้ PageMaker (เคยอยู่โรงพิมพ์เมื่อ 10 ปีก่อน) แล้งทิ้งมานานมาก
อยากทราบว่า ID ใช้ยากรึเปล่า หาใช้ 3 Program ข้างบนเป็น (ซึ่ง PageMaker คงต้องรื้อความหลังใหม่)
เพราะลองเปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้วงงไปหมด ตอนนี้เลยต้องทำหนังสือทีละหน้าบน AI ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่