แชมป์รายการใหญ่ล่าสุดที่สุดยอดทีมชาติอย่างอาร์เจนตินาได้คือ โคปา อเมริกาปี 1993 ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ทำไมห่างแชมป์นานมากก

แชมป์รายการใหญ่ล่าสุดที่สุดยอดทีมชาติอย่างอาร์เจนตินาได้คือ โคปา อเมริกาปี 1993 ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ทำไมห่างแชมป์นานมากกกกกกครับ นี่ผ่านมาตั้ง 26 ปีแล้วววว

นักเตะเทพๆ ดีๆ ระดับโลกมีมาไม่เคยขาดสำหรับอาร์เจนตินา แต่ทำไม ขาดแชมป์ในรายการใหญ่ตลอดเลยครับ เข้าชิงทั้งบอลโลกและบอลโคปา อเมริกา หรือบอลฟีฟ่า คอนเฟดเดอเรชั่น ก็แพ้นัดชิงประจำ ทำไม อาร์เจนตินาถึงตกต่ำ ยาวนานขนาดนี้ครับ ทั้งๆที่นักเตะระดับโลกก็ไม่เคยขาดเลยสักปี ???
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่