จะจับแมวจรไปทำหมันแต่ไม่รู้จะทำยังไงกับลูกแมว

บ้านผมมีแม่แมวจรมากินอาหาเช้าเย็น แล้วมันก็ท้องแล้วก็คลอดลูกแล้วพามาอยู่เรื่อยๆ อยากจับไปแม่แมวไปทำหมันกะว่าจะเอาลูกมันไปด้วย ฝากไว้ที่รพ.เลย จะได้อยู่กรงข้างๆกัน ตัวแม่ยอมให้จับ แต่ลูกแมวยังไม่ยอมให้จับเลยครับ ถ้าจะเอาแต่แม่มันไปก็กลัวลูกมันจะอยู่ไม่ได้ ถ้าจะรอให้ลูกมันคุ้นเคยจนจับได้ แม่มันก็จะท้องอีก
ขอความเห็นด้วยครับ ว่ามีวิธีไหนบ้างที่จะจับลูกมันได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่