สอบถามการเรียนภาษา + ทำงาน ที่ประเทศออสเตรเลีย ปี 2020

คือเราอยากจะสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการไปเรียนภาษา + ทำงานต่อที่ประเทศออสเตรเลีย ปี 2020
ต้องขอเกิ่นก่อนว่าเราไม่ค่อยเก่งในเรื่องของภาษาเลย และตอนนี้อายุ 26 ปี เรียนจบ IT เลยอยากจะไปเรียนภาษาเพิ่มเติมประมาณ 1 ปี

โดยอยากทราบว่า .....

1.ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างในการทำเรื่อง
2.ค่าใช้จ่ายในการเรียนและการใช้ชีวิตประจำวันเท่าไหร่
3.ถ้าเราอยากเรียนไปด้วยทำงานส่งตัวเองเรียนเองสามารถทำได้ไหม และหางานยากรึเปล่า
4.ถ้าเราเรียนจนครบ 1 ปีแล้วสามารถทำเรื่องอยู่ต่อหรือเรียนต่อได้หรือไม่

หรือเพื่อนๆพี่คนไหนที่เคยมีประสบการณ์ในการไปเรียนภาษา+ทำงานรบกวนมาแชร์ให้เราได้อ่านหรือทิ้ง ID Line ให้เราไว้สอบถามจะขอบคุณมากๆนะคะ

ปล . กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกถ้าผิดพลาดประการใดขอภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะคะ แหะๆ >////<

เพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่