สงสัยเกี่ยวกับราคาของตั๋วเครื่องบินค่ะ

สวัสดีค่ะ จขกท.มีแพลนที่จะไปอังกฤษ (ลอนดอน) ช่วงธ.ค.ค่ะ 
ซึ่งได้ดูตั๋วไว้ตั้งแต่ช่วงเดือนส.ค. เจอตั๋วของสายการบิน Oman Air ราคาดีมากประมาณ 19-21 k 
แต่เนื่องจากตอนนั้นยังไม่ได้ขอวีซ่าจนราคาก็ขึ้นเรื่อยๆ 

หลังจากวีซ่าผ่าน ตั๋วราคานี้ของสายการบิน Oman Air ไม่มีแล้วค่ะ 
ดูทั้งแอพเอเจนท์หลายๆแอพ และเว็ปไซต์หลักของสายการบิน แต่ราคานี้กลับไม่มีแล้ว 
สุดท้ายจขกท.เลยตัดใจซื้อตั๋วด้วยราคา 24,xxx บาทของสายการบินอื่นไป เพราะกลัวว่าจะแพงขึ้นกว่านี้

จนล่าสุดก็เข้าไปเช็คราคาเล่นๆ แม่จ้าว งงมาก ตั๋วราคา 21,xxx กลับมาค่ะ 
สายการบินเดิม เวลาเดิม

จขกท.อยากทราบว่าทำไมเป็นแบบนี้คะ  เป็นไปได้ไหมคะว่าสายการบินเพิ่มเที่ยวบิน??

นึกว่าตั๋วยิ่งใกล้เวลาจะยิ่งแพง แล้วตอนนั้นที่หาราคานี้ไม่เจอ นึกว่าขายหมดแล้วซะอีก 
ทริปหน้า ถ้าจขกท.รอไปเรื่อยๆ จะมีตั๋วราคาถูกกลับมาขายอีกรึเปล่าคะ
มีใครเคยเจอแบบนี้ไหมคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่