ละครจบ แต่ คนไม่จบ ใครเคยเจอแบบ จขกท.บ้างคะ

เหตุเกิดจากร้านกาแฟ แห่งหนึ่ง จขกท.ก็เดินไปสั่งกาแฟตามปกติ สักพัก เสียงดังจากโต๊ะข้าง ๆ ก็ดังขึ้น ๆ เรื่อย ๆ จนในที่สุด กลายเป็นต่างคน ต่างเดินออกจากร้านไป ในตอนนั้น ก็ไม่ทันได้ใส่ใจอะไรมากมาย จนเจ้าเพื่อนตัวดี ของ จขกท.เดินเข้ามาเม้ามอยว่า  (แก ๆ คู่นั้นเค้าทะเลาะกันอ่ะ เรื่องอะไรแกรู้ป่ะ) +++จขกท : เรื่องอะไรเหรอไม่ทันได้ฟังอ่ะ มีอะไรเหรอแก
+++เพื่อน:   เขาทะเลาะกันเรื่องหมอเป้งกับหมอฉลามเว้ยยยยยยยยยย
+++จขกท : ห๊ะ ละครเนี้ยนะ มันจบไปแล้วไม่ใช่เหรอ ทำไมเขายังมาทะเลาะกันอีกละแก  แปลก
+++เพื่อน : นั่นนะซิ  ว่าแต่ ถ้าแกเป็นทานตะวัน แกจะเลือกใคร
+++จขกท. : ฉันเหรอ ถ้าเป็นฉัน ฉันเลือกหมอเป้งอ่ะ (หลังจากคำตอบนี้ออกจากปากไป สีหน้า เพื่อนรักก็เปลี่ยนไป )
+++เพื่อน : เออ ฉันไปก่อนนะ ไม่กงไม่กินมันละกาแฟ เรามันคนละทาง ชอบคนละอย่างกัน โชคดีละกัน ไม่ต้องโทรมานะ ไม่พร้อมจะคุย
+++ จขกท. : อ้าวววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว  ว แหวนล้านตัว
*********************คือ อะไรเนี้ย คือมาโกรธฉันทำไม ฉันทำอะไรผิด คนเรามันต้องเลือกเหมือนกัน ชอบเหมือนกันด้วยเหรอ คือ แล้วทำไมต้องมาโกรธเนี้ย งงในงง จขกท.ทำผิดอะไรคะ เพื่อน คือ มันก็แค่ละครป่ะ แล้วสะบัดบ๊อบออกไปทำไม  เห้ออออออ เป็นการกินกาแฟที่แสนเศร้าอ่ะ 
*********************มีใครเจอเหตุการณ์แบบ จขกท.บ้างเนี้ยยยยย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่