ม.รามคณะมนุษย์อิ้ง

เป็นเด็ก63 ตั้งใจว่าจะสมัครเรียนม.ราม มนุษย์อิ้ง คืออยากรู้ว่ามันเรียนยากไหมอ่ะครับ 
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สำหรับคนที่อ่อนภาษาอังกฤษ ผมว่ายากนะ เพราะเรียนลึกถึงเหง้าของภาษาอังกฤษเลย

ไม่ว่าจะเป็นประวัติความเป็นมาภาษาอังกฤษ / Phonetics (ตัวปราบเซียน ลงซ่อมกันหลายคน) / Mythology / บทกลอน

ถ้าคุณไม่เน้นเกรดสวย ๆ เน้นไปเอาความรู้ด้านภาษาอังกฤษ ก็ลงเรียนคณะนี้ เอกนี้ได้ แล้วเน้นเอาพวกสกิลที่ใช้ชีวิตประจำวัน

ส่วนพวกตัว กวี กลอน ต่าง ๆ เรียนขำ ๆ ไม่ให้เกิน C ก็น่าจะโอเคแล้ว (C ยังยากเลย สำหรับบางคน)

สำหรับคนที่อ่อนภาษาอังกฤษ แบบอ่อนมาก ๆ ถ้าขยัน ตั้งใจเข้าไปฟังอาจารย์บรรยาย เรียนได้ เรียนดีแน่นอน

แต่ถ้าเททุกสิ่ง ทำงานไปด้วย ผมว่ายากอ่ะ เอาให้ผ่าน 2 ก็สบายใจแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่