[CR] ประโยชน์ของปุ่ม Pulse ในเครื่องปั่น Delizi

สวัสดีค่ะ มาอีกแล้ววันนี้ก็มาปั่นน้ำสมูทตี้อีกเหมือนเดิม พึ่งไปได้แอปเปิ้ลมา  

อาจจะดูเป็นเมนูเดิม แต่ประเด็นสำคัญวันนี้คือจะมา กดเจ้าปุ่ม PULSE ให้ดูค่ะ 
จากที่มีคอมเม้นแนะนำในกระทู้ก่อนว่าลืมกดนะ ใช่ค่ะ ลืมจริงๆด้วย ><

วันนี้เลยจะขอแก้มือ แล้วมาเรียนรู้ไปพร้อมกันนะคะ
นางแบบวันนี้ก็คือแอปเปิ้ลสีชมพูอมแดง 2ลูกใหญ่ที่กรอบมากก 
(เราปลอกเอาไว้แล้วนำไปแช่พรีสก่อนมาปั่น  ส่วนโซดาไม่เกี่ยวนะคะ จะทำแดงมะนาวโซดาต่อค่ะ555)

ตอนแรกลองใส่ไปก่อน 1 ลูกแล้วลองกดปุ่ม PULSE ดูค่ะ  ไม่ทันได้ถ่ายไว้เพราะตื่นเต้นกับพลังปั่นของมัน ปั่นรอบเร็วตามที่เคลมมาจริงๆ

อันนี้จะเป็นภาพของตอนที่ใส่ลูกที่ 2 หรือส่วนที่เหลือตามลงไป แล้วกด PULSE แค่ 2 ครั้งเองค่ะ 
(กดหยุดปั่นเพื่อถ่ายรูป เพราะไม่งั้นไม่น่าจะมองเห็นกัน)

จากที่อ่านในใบคู่มือจะอธิบายว่า เป็นปุ่มปรับความเร็วสูงสุดชั่วขณะ จากที่เราลองกด ใบพัดก็จะหมุนไวมากแล้วหยุด 
ช่วยปั่นชิ้นผลไม้ให้ละเอียดไวดี เพื่อนๆจะเห็นเหมือนชิ้นๆเล็กของแอปเปิ้ลใช่มั้ยค่ะ นั่นแหละ กดปุ่มนั้นแค่ 2 ครั้ง
จากแอปเปิ้ลชิ้นใหญ่ๆในจาน โดนปั่นเหลือชิ้นนิดเดียวตามเพื่อนแอปเปิ้ลลูกแรกไปเลย 

พอแอปเปิ้ลเป็นชิ้นเล็ก ก็กดลูกศรขึ้น  4 ครั้ง เพื่อตั้งเวลา 20 วิ แล้วเราก็กดปุ่มเลข 3 ที่เป็นเมนูทำ Smoothie 
แล้วก็ยืนสวยๆได้เลย เครื่องก็จะปั่นไป20 วิตามที่ตั้ง ไม่ต้องไปคอยกดคอยจับเลยค่ะ

เย่ เสร็จแล้วค่ะ ดูความเนียนละเอียดของสมูทตี้แอปเปิ้ลเราสิค่ะ

เสร็จแล้วก็ใส่แก้วดื่มได้เลย จริงๆอยากอัดเป็นคลิปจะได้เห็นภาพแต่ว่าเราทำไม่เป็น (ใครมีกระทู้สอนใส่คลิปปามาให้ได้เลยน้า)
ถ้าใครนึกภาพตามไม่ออกลองเอา ลองเข้าไปดูยูทูปของแบรนด์เอาก็ได้นะคะ https://youtu.be/h2lg5w9xZ8E

สำหรับวันนี้ก็ไม่มีอะไรแล้ว ก็ขอตัวไปดื่มน้ำแอปเปิ้ลก่อนน้า ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ^^
ชื่อสินค้า:   เครื่องปั่นสมูทตี้แรงสูง 4.5HP 2,200W รุ่น HS-8350
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview