ขอแสดงความยินดีกับฟุตซอลไทยด้วย ที่คว้าแชมป์อาเซียนได้ทุกครั้งที่ลงแข่ง

วันนี้ชนะอินโดนีเซียไป 5-0 แต่บอกเลยว่า อินโดเล่นดีมาก ไประดับเอเชียอินโดมีลุ้นไปฟุตซอลโลกได้เลยครับถ้ารักษามาตรฐานไว้ได้

คัดเลือกไปฟุตซอลโลกปีหน้า ในรายการเอเชีย ทวีปเอเชียได้โควตา 5 ทีม 3ตัวแทนจากโซนอาเซียน คือไทย เวียดนามและอินโด มีลุ้นได้ไปฟุตซอลโลกทั้ง3ทีมได้เลยนะครับ ถ้าไม่จับฉลากเจออิหร่านและญี่ปุ่นซะก่อน 

** แต่ที่น่าเป็นห่วงคือ รายการชิงแชมป์สโมสรเอเชียปีหน้า ที่ท่าเรือได้ไปเล่น(จากการเป็นแชมป์ลีก) ด้วยการเล่นสไตล์ท่าเรือ จะมีความแน่นอนในการตบทีมเล็ก แต่การเจอทีมระดับเดียวกันหรือเหนือกว่า ท่าเรือมักจะหมดมุข ไม่เหมือนชลบุรีที่เจอทีมเก่งเก่งตาม เจอทีมอ่อน อ่อนตาม เพราะฉะนั้นปีหน้า ถ้าท่าเรือเจอทีมไทซองนัมจากเวียดนาม แล้วแพ้มา หวังว่าแฟนฟุตซอลจะไม่ถล่มทีมนะครับ ดูจากสไตล์การเล่นแบบท่าเรือแล้ว ผมว่าไม่น่าจะไปได้ไกลนัก **

สุดท้ายนี้ขอแสดงความยินดีกับนักฟุตซอลไทยด้วยครับ  เวลาได้แชมป์มา แฟนบอลไม่ค่อยให้ความสนใจสักเท่าไหร่  แต่อย่าได้แพ้เชียวนะ  เตรียมตัวถล่มยับเยินเลย 
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่