คำถามที่มักเจอตอนนำเสนอโครงงานที่เกี่ยวกับแบบสอบถามความพึงพอใจ

พอดีเราอยากได้ไกด์คำถามที่มักเจอตอนนำเสนอโครงงานอ่ะค่ะ แล้วเราก้เคนได้ยินเพื่อนในห้องถามคนอื่นว่าโปรแกรมที่ใช้วิเคระห์ข้อมูลคืออะไร ใช่spssไหม เพื่อนบอกใช่ แล้วเค้ายิงคำถามมาอีกว่าของแท้รึเปล่าาา แต่เพื่อนตอบว่าตอนนำเสนอพูดไปว่าโปรแกรมสำเร็จรูปทางสถิติ ไม่ได้ระบุชื่อ
อย่างนี้ก้ได้ใช่มั้ยคะ?
ปล1. โครงงานใช้ความเชื่อมั่นในการประชากรตัวอย่าง 90เปอร์เซ้นต์ ในสูตรยามาเน่ ถ้าเจอคำถามแบบนี้ควรตอบไงดีอ่ะคะ??

ปล2.มีเพื่อนๆหรือพี่คนไหนพอไกด์แนวคำถามที่จะต้องเจอตอนพรีเซนท์พร้อมแนวๆคำตอบให้หน่อยนะค้าาาาา
แสดงความคิดเห็น
Preview