อยากสอบถามอาการของแอร์ในบ้านครับ

แอร์ที่บ้านมีปัญหาอะครับ คือมันจะชอบเป็นน้ำแข็งเกาะที่ตัวแอร์อะคับ เพิ่งเปลี่ยนคอยล์เย็นไปราวๆ4เดือนโดยประมาณ พ่อผมเดาว่าน่าจะเป็นที่เมนบอร์ดแอร์เสีย เวลาที่คอมแอร์ข้างนอกตัดตัวในก็ตัดตามพัดลมมันก็อ่อนลงไปทำให้คอยล์เย็นเป็นน้ำแข็ง นั่นคือที่พ่อผมเดาไว้นะครับ อายุแอร์ประมาณ10ปีนิดๆ เปิดแอร์ที่อุณหภูมิ 25-27องศา หลังจากนั้นก็ไม่ได้เปิดแอร์มาเป็นเดือนๆ
แล้ววันนี้ลองเปิดเพราะทนร้อนไม่ไหวพอเปิดปุ๊ปแอร์มีแต่ลมออก ไม่มีความเย็นเลย อยากจะทราบว่าอาการนี้ปกติมั้ยของแอร์ที่ไม่ได้เปิดนานอะครับ
แอร์ของ LG รุ่น D18-SCA6MN 
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่