ถ่ายภาพที่ไอซ์แลนด์

หากต้องไปถ่ายภาพที่ iceland งบ 25000 ควรเลือกกล้อง mirrorless ตัวไหนคะ
1. Canon EOS M50 + lens kit 15-45 F3.5-6.3
2. Fuji Xa7 + lens kit 15-45 OiS PZ
3. มีอีกมั้ยคะ
เน้นถ่ายวิวค่ะ อาจจะไม่มีโอกาสเห็นแสงเหนือแต่ว่าก็มีความหวังลางๆอยู่บ้าง ถ้าได้เจอ ก็อยากจะถ่ายภาพเก็บไว้เป็นความทรงจำกับเขาบ้างค่ะ
กล้องและเลนส์ดังกล่าวจะสามารถถ่ายได้ไหมคะ สำหรับคนที่ไม่มีความสามารถในการถ่ายรูปมากนัก
ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะเพี้ยนแช๊ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่