[SR] Review::สลายฝ้า กระ จุดด่างดำด้วยเซรั่มเข้มข้นด้วยสารสกัดรางวัลโนเบล กับเซรั่ม PRIME VALUE

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน วันนี้มินจะมารีวิวสกินแคร์น้องใหม่ในวงการ
ที่มินได้ลองใช้แล้วติดใจ อดใจไม่ไหวเลยต้อง มาบอกต่อ เหมาะกับสาวๆที่มีปัญหา ริ้วรอย จุดด่างดำ
 ผิวหมองคล้ำ รอยดำ รอยแดง ที่เกิดจากสิว หรือฝ้า กระจากแดด เพราะเชื่อว่าหลายคน ต้องมีความกังวลกับปัญหาอยู่
ว่าแต่จะเป็นยังไง ดีงามขนาดไหน มาดูกันเลยค่ะ
ไอเทมนี้มีชื้อว่า  PRIME VALUE Anti-Melasma-Serum 
มินก็มีโอกาสได้ลองใช้แล้ว รู้สึกว่าผิวเรามีการเปลี่ยนแปลง สภาพผิวดีขึ้น
อย่างเห็นได้ชัด จนสังเกตุได้ ซึ่งตัวนี้เค้าเป็น เซรั่มเข้มข้น
 เน้นการบำรุงเพื่อแก้ไขปัญหาฝ้า กระ จุดด่างดำสำหรับสาวๆที่ต้องการการดูแลเป็นพิเศษ 

ขวดเซรั่มขนาดพกพาสะดวกค่ะ
ใช้ได้ประมาณ 1 เดือนเลย

ส่วนประกอบหลัก ประกอบไปด้วย 
Alpha-Arbutin  สารสกัดจากธรรมชาติ ช่วยลด การสร้างเม็ดสีเมลานิน ให้ผิวกระจ่างใส 
ช่วยป้องกันการเกิด ฝ้า กระและจุดด่างดำ

Ferulic Acid  สารสกัดรางวัลโนเบล เป็นสารต้านอนุมูลอิสระที่มีประสิทธิภาพ
 ทั้งสามารถป้องกันอนุมูลอิสระ และสามารถป้องกันการทำลายผิวของแสง UVB

Niacinamide ​ลดการเกิดสีผิวไม่สม่ำเสมอ จุดด่างดำ
 ช่วยให้ผิวขาวกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ กระตุ้นการสร้างคอลลาเจน

Ascorbic Acid ให้ผิวขาวกระจ่างใส ฝ้ากระจางลง
 และให้ผิวดูขาวสม่ำเสมอ สุขภาพดี
Glycine Soja Oil  เปรียบเป็นแหล่งคืนความอ่อนเยาว์จากธรรมชาติ 
ทำให้ผิวพรรณสวยใส เนียนเรียบ แลดูเปล่งปลั่ง ลดการเกิดริ้วรอย ความเหี่ยวย่น 
Vitamin E ​ลดการเกิดสีผิวไม่สม่ำเสมอ จุดด่างดำ 
ช่วยให้ผิวขาวกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ กระตุ้นการสร้างคอลลาเจน ต้านอนุมูลอิสระ
Pollen Extract เติมสารอาหารให้ผิวสวยแข็งแรง

ลักษณะเนื้อเซรั่ม :: เนื้อค่อนข้างเข้มข้น  เกลี่ยง่าย ซึมเข้าผิวได้ดี 
คนที่มีผิวมัน หรือผิวแห้งก็ใช้ได้ 

วิธีใช้ :: กดเนื้อเซรั่มประมาณ 2-3 ปั๊ม แล้วทาเบาๆ 
หลังการล้างหน้า ทาได้ทั้งช่วงเช้าก่อนการแต่งหน้า
 และก่อนนอนได้เลยค่ะ หรือจะทาคู่กับครีมบำรุงตัวอื่นได้ด้วย

เวลานวดๆเซรั่มจะรู้สึกอุ่นๆผิวนิดนึงนะคะ

ซึ่งหลังจากที่ลองใช้ก่อนมาเขียนรีวิว รู้สึกผิวใสขึ้นจริงคือผิวที่ได้จะโกลวๆ แบบผิวสุขภาพดีขึ้นจริง พวกรอยดำ กระ จางลงไวมาก
 ยิ่งบำรุงหลังสิวหาย สังเกตุว่าพวกรอยสิวจางไวขึ้นด้วยค่ะ
ส่วนเรื่องความกระจ่างใส มินเริ่มรู้สึกได้หลังจากที่ใช้เซรั่มไปประมาณสัปดาห์กว่าๆก็จะเริ่มสังเกตุความแตกต่างค่ะ
เพราะของแบบนี้ต้องใช้เวลาถึงจะเห็นผล แนะนำว่าให้ใช้ทุกวันค่ะ แล้วจะเริ่มเห็นผล
โดยรวมคือถือว่าแฮปปี้กับผลลัพท์ที่ได้เลยค่ะ

ก็จบแล้วนะคะสำหรับรีวิวในวันนี้ ไว้เจอกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ บ๊ายบายยยย
ชื่อสินค้า:   เซรั่ม PRIME VALUE
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่