เครื่องทำน้ำร้อนแบบก๊อกผสม ไม่มีสวิทช์ on/off

ทุกวันนี้ใช้อยู่ครับ ่ติดที่ฝักบัวจุดเดียว ปัญหาคือเวลาอาบน้ำเสร็จปิดน้ำร้อน น้ำในหม้อต้มจะเดือดจนเทอร์โมสตัดท์ตัดไฟ ซึ่งไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่า เพราะบางบ้านเขาก็ติดไว้เครื่องเดียวใช้ทั้งฝักบัวและอ่างล้างหน้า เขาก็ปิดน้ำได้เลยไม่ต้องปิดเครื่อง ทุกวันนี้ผมแก้ปัญหาด้วยการเดินออกไปปิดเบรกเกอร์นอกห้องน้ำก่อน แล้วรอให้น้ำเย็นจึงปิดน้ำ

กำลังคิดจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่ยี่ห้อที่เชื่อถือก็ไม่มีสวิทช์เหมือนเดิม แต่มี ECB ถ้าผมใช้วิธีปิดเครื่องด้วยการกด ECB ให้ตัดไฟ พอจะใช้ก็กด reset เข้าไปใหม่ ECB จะเสียเร็วมั้ยครับ (เป็นแบบ mechanic ) หรือว่าติดเบรกเกอร์ในห้องน้ำอีกตัวนึงดี 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่