เรียนจบครู ไม่เป็นครูทำงานอะไรกันคะ

คำถามก็ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ไม่ดราม่านะคะ
เพราะปกติทุกวันนี้ก็เจอดราม่ากันอยู่แล้วว่า จบมาแล้วทำไมถึงไม่อยากเป็นครู
คือแค่อยากสอบถามประสบการณ์ผู้ที่จบครูไม่เป็นครูทำงานสายไหนกันบ้างคะ
คือเราเรียนครูเพราะทางบ้านเขาให้เรียน เราก็เลยเลือกที่จะเรียน แต่พอเรียนมาแล้วมันไม่ใช่จริงๆ
มันไม่มีความสุขเท่าไหร่ รู้สึกว่ามันไม่ใช่ จึงสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์ค่ะ 
เช่น สมัครงานแล้วการตอบกลับยากไหมเพราะส่วนตัวเรามองว่า สายครูเป็นวงแคบ หากสมัครงานบริษัทเขาอาจจะเก็บไว้พิจารณาหลังคณะอื่นๆ
ส่วนตัวมองไว้ว่าอยากทำค้าขาย แต่ก็ไม่กล้าเสี่ยงกับเศรษฐกิจปัจจุบัน 
ขอร้องอย่าดราม่านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่