ช่วยตรวจสอบทริป อุบล อช.ผาแต้ม และ อช.แก่งตะนะ ให้หน่อยครับ

ผมเคยไป อช. แก่งตะนะ แล้วชอบบรรยากาศมาก
เคยรีวิวไว้ตามนี้ครับ >>>
https://pantip.com/topic/36057905

ครั้งนี้จองโปร.น้าแดง ไปเที่ยงวันจันทร์ที่จะถึงนี้ กลับเที่ยงวันพฤหัส
วางโปรแกรมไว้คร่าว ๆ ดังนี้ครับ

จันทร์ 28 ต.ค. .   
สนามบินอุบล >>> เสาเฉลียง ต.ห้วยไผ่ (92 กม.) >>> อช.ผาแต้ม (1.5 กม.) 
>>> ภาพเขียนสี ตำบล ห้วยไผ่ อำเภอ โขงเจียม อุบลราชธานี 34220 (2.1 กม.)
นอนพักที่ อช. ผาแต้ม 2 คืน 28-30 ต.ค.   

อังคาร 29 ต.ค. 
อช.ผาแต้ม >>> สามพันโบก (66 กม.) >>> วัดภูอานนท์ (47 กม.)
>>> น้ำตกทุ่งนาเมือง (14 กม.) >>> น้ำตกแสงจันทร์ หรือน้ำตกลงรู (2.9 กม.) 
>>> น้ำตกสร้อยสวรรค์ ต.นาโพธิ์กลาง (27 กม.) >>> อช.ผาแต้ม (18 กม.)

พุธที่ ๓๐ ต.ค. 
อช.ผาแต้ม เส้นทางธรรมชาติศึกษาน้ำตกรากไทร >>> วัดถ้ำคูหาสรรค์ (16 กม.) 
>>> อุทยานแห่งชาติแก่งตะนะ อำเภอ สิรินธร อุบลราชธานี (9 กม.)
>>> ตอนพลบค่ำไปชมวัดสิรินธรภูพร้าว ดูต้นไม้เรืองแสง แล้วกลับมานอน อช.แก่งตะนะ

พฤหัส 31 ต.ค. อช.แก่งตะนะ >>> สนามบินอุบล

คือไม่แน่ใจว่าโปรแกรมแน่นไปไหมครับ ควรตัด/เพิ่มอย่างไรบ้าง
น้ำตกตอนนี้พอมีไหม  สามพันโบกพอดูได้ไหม ดอกไม้ป่าพอออกไหม ฯลฯ น่ะครับ

อยากถามคนอุบล หรือท่านที่คุ้นเคยแหล่งท่องเที่ยวเหล่านี้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่