อยากเริ่มปลูกไม้ผลง่ายๆครับ แนะนำหน่อย

อยากลองปลูกไม้ผล เป็นงานอดิเรกครับ
ระหว่าง ฟักทอง เมล่อน แตงไทย แคนตาลูป มะละกอ กับ มะเขือเทศ อะไรปลูกง่ายกว่ากันครับ และมีอะไรปลูกในกระถางได้มั่ง
หรือมีต้นไม้ อื่นๆ แนะนำก็ดีครับ ถ้าเป็นต้นไม้ยืนต้น ที่ให้ผลเร็ว ดก ออกทั้งปี ไม่ต้องดูแลมาก จะดีมากครับ  และ ถ้าปลูกในกระถาง หรือ ดินเปรี้ยว ได้ก็ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่