Photoshop ขึ้นมาว่า error

สวัสดีครับ

เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ผมซึ่งกำลังจะเปิดใช้ Photoshop CS6 เพื่อทำงาน แต่จู่ๆ PS ก็เด้งขึ้นมาประมาณว่า Tools  ERROR ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไรผมก็เลยรีโปรแกรมแล้วเปิดใช้งานได้ตามปกติ แต่พอผมกดคีย์ลัดซูมแว่นขยาย ( Ctrl+space bar+ลากไปซ้าย/ขวา ) เพื่อที่จะซูมเข้าไปแต่มันกลับเป็นเส้นประสี่เหลี่ยมขึ้นมาแล้วก็ซูมเข้าไปทั้งๆที่ทุกๆครั้งมันจะซูมเข้าทันทีที่ผมลากซ้ายขวา มันไม่คุ้นชินเลยครับ งานที่ทำก็ล่าช้าไปอีก T_T

ขอสอบถามแนวทางแก้ไขกับผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่