การต่อดึงไฟเพิ่มจากระบบไฟฟ้ามอเตอร์ไซด์

รถมอเตอรไซด์บ้านธรรมดาๆ สามารถ ต่ออุปกรร์หรือเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างที่ดึงไฟจากระบบไฟเดิม ได้มากแค่ไหนครับ หรือทำไม่ได้เลย อารมณืแบบถ้าทำแล้วตัวเรกกุเรเตอร์(แผ่นชาร์จ) มันจะเสีย อะไรราวๆนี้หรือเปล่าครับ แล้วพอจะมีใครทราบไหมว่าระบบไดชาร์จเดิมๆจ่ายไฟได้เท่าไรเต็มที่(แรงดัน-กระแส)
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมใช้ ksr 110 อาจจะเปลี่ยนอะไรบางอย่างที่ดูแล้วน่าจะดึงไฟกว่าตัวเดิม เลยอยากหาข้อมูลดูก่อนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่