มีมหาลัยไหนบ้างคะที่เปิดสอนเกี่ยวกับนักคณิตศษสตร์ประกันภัย...?

ตามหัวข้อเลยค่ะแต่ขอที่ไม่ใช่ในระเเวกกรุงเทพนะคะ
เราอยู่ม.5ค่ะ กำลังหามหาลัยที่จะเข้าเรียนเพื่อนต่อสายอาชีพนักคฺตศาสตร์ประกันภัย แต่ยังหาข้อมูลใหลาลัยที่เรียยนเกี่ยวกับอาชีพนี้ไม่เพียงพอ เคยไปศึกษามาบ้างแล้วส่วนมากที่มีเรียนเกี่ยวกับอาชีพนี้แบบตรงๆเลยก็คือ มหิดลค่ะแต่เราว่าค่าเทอมมันค่อนข้างเกินกำลังไปหน่อย เลยอยากจะให้ทุกๆคนช่วยแนะนำมหาลัยที่มีหลักสูตรการสอนเกี่ยวกับอาชีพนี้ให้ด้วยนะคะ  
ปล.จะดีม๊ากกกกกถ้าทุกท่านจะบอกรายละเอียดเกี่ยวกับคะแนนที่ใช้ในการสอบเข้าต่างๆไว้ด้วย 

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่าาาาาาา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่