++ ขอคำแนะนำวิธีเปลี่ยนทรายแมวหน่อยค่ะ ++

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้ทรายภูเขาไฟอยู่ค่ะ เวลาเก็บก็ตักใส่ถุงพลาสติกแล้วเอาไปทิ้งขยะ
แต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยดีเท่าไร เปลืองถุงพลาสติกด้วย
อยากจะเปลี่ยนเป็นแบบอื่นที่สามารถตักลงโถได้เลยค่ะ
เคยเปลี่ยนเป็นทรายเต้าหู้แล้วแมวไม่ยอมใช้เลย คิดว่าน่าจะเพราะมันไม่เป็นเม็ด ๆ ละเอียดเหมือนเดิม แต่เป็นแท่ง เค้าเลยไม่ใช้ค่ะ

มีวิธีไหนให้แมวเปลี่ยนมาใช้ทรายแบบนี้ได้บ้างคะ
มีทรายแบบไหนพอจะแนะนำไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่