มีใครเคยใช้แอพนับวันมาของประจำเดือนไหมคะ พอดีว่าตรวจพบว่าท้องประจำเดือนพึ่งขาดได้1เดือน แต่แอพขึ้นว่าท้อง2เดือนแล้ว??

สงสัยมากเลยค่ะ ตรวจพบว่าตั้งครรภ์ แต่ประจำเดือนขาดได้7สัปดาห์ หรือ1เดือนกว่าๆ ซึ่งยังไม่ถึง2เดือน ประจำเดือนที่มาล่าสุดก็เดือนสิงหาคม มา2รอบค่ะ วันที่3-5 แล้วรอบ2มาปกติค่ะ 26-30 มาแบบปกติเลือดเยอะ เปลี่ยนผ้าอนามัยปกติทั้งวัน ปวดท้องเป็นอาการประจำเดือนแน่นอน เพราะมาเยอะมากๆ (ปกติเป็นคนไข่ตกบ่อยมาเดือนละ2ครั้งบ้างครั้งเดียวบ้างอยู่แล้ว) แต่พึ่งมีอะไรกับแฟนวันที่1เดือนกันยายน แล้วหลังจากนั้นก็ไม่มีประจำเดือนเลย พึ่งมาตรวจว่าท้อง ทั้งตรวจเองและรพ.ตรวจ อาการก็ชัดมาก แต่ก่อนหน้าเดือนสิงหาคมไม่ได้มีอะไรกับแฟนเลยสักครั้ง เคยมีก่อนหน้าเดือนกรกฎาคมสิ้นเดือน แล้วประจำเดือนมาปกติในเดือนถัดมา เราใช้แอพนับวันมาประจำเดือนอยู่แล้วค่ะ แต่พอประจำเดือนขาด มันจะนับการตั้งครรภ์ด้วย มันขึ้น8สัปดาห์ 3วัน คือตกใจมาก มันมั่วใช่มั๊ยคะ คือแฟนก็ตกใจ จะ2เดือนได้ไง  ตกลงนับตามที่ประจำเดือนขาดรึเชื่อแอพดีคะ ตอนนี้ยังไม่ได้ฝากครรภ์เลยค่ะ เวลาที่หยุดงานไม่ตรงกับวันธรรมดา กำลังรีบหาเวลาไปฝากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่