เอาเฟืองชิมาโน่ หรือยี่ห้ออื่นผสมกับเฟืองสแรมได้ใหมครับ

กระทู้คำถาม
       ได้เฟืองสแรมต่อจากเพื่อนมา เป็นเฟือง 9 คราวนี้มีเฟืองบางวงที่ฟันเรื่อยแหลมแล้ว แต่ที่บ้านมีเฟือง sunrace กับชิมาโน่ 9 สปีดเหมือนกัน
ถ้าผมจะเอาฟันของยี่ห้ออื่นมาผสมในเฟืองสแรม เป็นบางตัว จะมีผลต่อการใช้งานใหมครับ หรือถ้าสแรมมีร้านขายเฟืองเฉพาะฟันแยกใหมครับ
เคยใช้แต่ชิมาโน่ ไม่เคยใช้สแรมเลย ขอบคุณมากครับ    อมยิ้ม02
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่