การตรวจสารเสพติดด้วยชุดตรวจ

ผมมีเรื่องอยากจะสอบถามผู้เชี่ยวชาญหรือผู้รู้เกี่ยวกับชุดตรวจสารเสพติดหน่อยครับ
ผมอยากทราบว่า....
1.ชุดตรวจสารเสพติด(เมทแอมเฟตามีน) ใช้ได้กับการตรวจแค่ ยาบ้า กับ ยาไอซ์ เหรอครับ
2.หากเราพบผู้เสพยา(เสพจริงจังและเห็นกับตา) แล้วได้ทำการตรวจด้วยชุดตรวจ แต่ผลกลับไม่พบสารเสพติดจะเป็นไปได้ไหมครับ 
(กรณีชุดตรวจไม่หมดอายุ และตรวจซ้ำด้วยชุดตรวจ สองสามอัน)

ปล.หาเนื้อหานี้เพื่อการศึกษานะครับ พอดีผมหาข้อมูลไม่ได้จากในอินเตอร์เน็ตเลย เลยตั้งกระทู้ถามเพื่อหาคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่