ประจำเดือนไม่มาแต่ตรวจแล้วไม่ท้อง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน
มีเรื่องจะขอคะแนะนำหน่อยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าเรากับสามี วางแผนจะมีลูกกัน และได้หยุดกินยาคุม แต่พอหยุดกินยาคุมแล้วทำให้ประจำเดือนไม่มาเลย ตอนแรกนึกดีใจว่าท้อง แต่พอไปตรวจแล้ว ปรากฎว่าไม่ท้อง จึงได้ไปหาหมอเพื่อความชัวร์ และได้ตรวจที่โรงพยาบาลก็ไม่ท้อง หมอจึงให้ยาปรับฮอร์โมนมากิน เป็นเวลา 3 เดือน และนัดเพื่อติดตามอาการ เดือนล่ะ 1ครั้ง และตอนนี้หมอก็ไม่นัดแล้ว เพราะเขาสรุปให้ว่า เรามีฮอร์โมนเพศชายมากกว่าเพศหญิง ซึ่งตอนนี้พอหยุดกินยาปรับออร์โมนประจำเดือนก็หยุดอีกครัง
#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่ามียาตัวไหนที่กินแล้วเพิ่ม ฮอร์โมนเพศหญิงบ้าง
#ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่