รถหนี ภาษีเยอะจัง

กระทู้คำถาม
คือ เมื่อวาน  ไปส่งพ่อ พ่อผมทำงานอยู่ท่าเรือแหลมฉบัง  คือ พ่อผมพาไปโกดังเก็บสินค้า  แม่เจ้า รถหรูซุปคาร์เพียบ แต่บ้างคับฝุ่นเกาะเยอะมากเลย เลยถามพ่อไป ทำไมปล่อยให้รถเก่า  พ่อบอกว่า  รถพวกนี้นำเข้าจากต่างประเทศ  แล้วไม่มีใครมาเอา เป็นของหนีภาษี  ผมคิดในใจ ทำไมเยอะขนาดนี้ มีทั้ง แลมโบกินี่ gallardo  แลมโบกินี่ huracan  Ferrari  Bentley   Rolls-Royce Aston Martin  Porsche แล้วอีกเยอะ รถแปลกที่ผมไม่รู้มี  สงสัยอย่างเดียว นำเข้ามาทำไมไม่ปรับกัน  รถฝุ่นเกราะหมดแล้ว ผมรู้ว่ารถพวกนี้ภาษี โคตรโหดมนไทยบ้านเรา 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
Preview