สงสัยครับ ทำไมผู้ใหญ่ถึงชอบขออุ้มลูก

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ คือไม่เข้าใจว่าเวลาเราอุ้มลูกไปไหนก็จะชอบมีผู้ใหญ่ที่ไม่รู้จักกัน มาจับ บีบ ขออุ้มลูก 
พอให้อุ้มก็ทั้งหอม ทั้งจุ๊บไม่หยุดเลย เข้าใจนะครับว่าเอ็นดู แต่แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงไม่ห่วงเรื่องความสะอาดของเด็กบ้าง เพราะเด็กแรกเกิดภูมิคุ้มกันต่ำกว่าผู้ใหญ่  มีวิธีไหนจะพูดให้เขาไม่ต้องหอม ไม่ต้องจุ๊บ แบบไม่น่าเกลียดบ้างมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่