ช่วงนี้คนตกงานเยอะหรอครับ

เมื่อกี้ดูข่าวเห็นบอกว่าปี 62 คนตกงานเยอะมากรายชื่อค้างอยู่เป็นสามสี่แสน ทำไมมันเยอะขนาดนั้น

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ที่มันดูเยอะ
เพราะสื่อประโคมข่าว โดยเฉพาะในยุคที่ใช้ Online เป็นต้นมา
แล้วพวกเรา ก็มา FW / Re กันต่ออีกหลายรอบ
เรื่องมันยิ่งดูเยอะ

ทั้งที่มันก็ไม่ได้เปลียนแปลงในภาพใหญ่เท่าไรนัก

ปีก่อน ต้องระวังข่าวปลอม แต่ตั้งแต่ปีนี้ ก็ระวังพวกเรากันเองนี้แหล่ะ
เวียนข่าว ขยายความรู้สึกร้ายแรงให้มีขนาดใหญ่ขึ้น
เราเรียกเทคนิคนี้ว่า Amplify
ข้างหลังจะมีคนบางกลุ่มหาประโยชน์จากตรงนี้

ปล. ลองไปดูกลุ่มไม่มีงานทำ เพราะหางานทำไม่ได้ หรือว่าห่วยกันแน่
ความคิดเห็นที่ 7

https://www.thansettakij.com/content/412488
ความคิดเห็นที่ 9
เด็กจบมาทุกวันนี้เป็น youtuber กันหมดแล้วมั้ง 555

วันก่อนเห็นเดินข้ามถนนตรงซอยรางน้ำมัวแต่คุยกะกล้อง รถจะชนตายเอา
ความคิดเห็นที่ 1
คนว่างงานเยอะครับ ตำแหน่งงานมีน้อยกว่าจำนวนเด็กจบใหม่
ทั้งระดับ ปวช ปวส ป.ตรี ครับ

ส่วนคนที่ทำอยู่ก็มีสิทธิ์โดนจ้างออก เพราะบางบริษัทเริ่มขาดทุน
ความคิดเห็นที่ 6
ทำงานที่แถวบ้านผม หาคนงานแทบไม่ได้เลยครับ
ขนาดจะจ้างวันละ 500 ก็เล่นตัวแล้ว เล่นตัวอีก
สรุปจ้างต่างด้าวซะเลย แหะๆๆๆ ขยัน อดทน สู้งานกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่