ขอคำชี้แนะครับ"กำลังจะไปทำงานที่ประเทศมัลดีฟส์"

ขอเล่าที่มาก่อนนะครับ ผมเรียนสายอาชีพด้านก่อสร้างจบ ปวช.ปวส.ก่อสร้าง และจบป.ตรีวิศวกรรมโยธา แล้วทำงานบริษัทรับเหมาก่อสร้างมา2ปี ตอนนี้มีโอกาศได้ร่วมงานบริษัทหนึ่งซึ่งรับเหมาก่อสร้างอยู่ที่ประเทศมัลดีฟส์ ตำแหน่งวิศวกรโยธาเงินเดือนไม่เยอะพอๆกับบริษัทเดิม แต่ที่ตัดสินใจไปเพราะอยากได้ประสบการณ์และภาษา ตอนนี้กำลังเตรียมตัวไปมีเวลา1เดือน ผมพยายามหาข้อมูลต่างๆในเน็ตและสอบถามรุ่นพี่ที่ทำงานอยู่ที่นั่น แต่ข้อมูลที่ได้มาน้อยมากไม่อยากรบกวนรุ่นพี่เยอะด้วย จึงอยากจะขอข้อมูลการใช้ชีวิตในมัลดีฟส์จากพี่ๆทุกคนหน่อยครับเรื่องเล็กน้อยก็อยากรับรู้ และมีคำถามเล็กน้อยครับ
1.ผมนับถือศาสนาพุทธ ห้อยพระมาตั้งแต่จำความได้ อ่านจากเน็ตเครื่องรางต้องทิ้งไว้ที่สนามบินจริงไหมครับ
2.ผมเป็นคนกินง่ายอยู่ง่าย เคยคุมงานกลางป่า ไม่มีไฟไม่มีสัญญาณมือถืออยู่เป็นเดือนๆมาแล้ว แต่นี่ไม่เหมือนกันทางบ้านเป็นห่วงมากเพราะอยู่ไกล การติดต่อจึงสำคัญมากๆอ่านในเน็ตค่าโทรศัพท์แพงมาก คิดว่าจะใช้อินเตอร์เน็ตแทนที่มัลดีฟส์มีเน็ตบ้านหรือเน็ตรายเดือน(แบบเร็ว4-6Mbps ไม่จำกัดปริมาณ)ไหมครับ
3.กฎหมายที่ต้องควรระวัง หรือที่ต่างจากกฎหมายไทย และข้อควรระวัง
4.คำแนะนำอื่นเชิญบอกได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่