สอบถามพี่ๆที่จบจากศิลปศาสตร์ จากราชมงคล(เขตไหนก็ได้ค่ะ) หางานทำยากมั้ยคะ

ตอนนี้อยู่ม.6 กำลังจะเข้ามหาลัยปีหน้าค่ะอยากทราบว่าจบจากที่นี่ไปหางานทำยากไหมคะ บางคนบอกหางานทำยาก ใจนึงอยากเป็นครูค่ะ แต่อยากเรียนศิลปศาสตร์ไปก่อนแล้วไปเรียนป.บัณฑิตเพิ่มเอาค่ะ พี่ๆที่จบคณะนี้จากราชมงคลหางานทำยากมั้ยคะแล้วการเรียนยากมั้ยคะ 
*ถ้าตั้งกระทู้ผิดและแท็กห้องผิดหรือพิมพ์ผิด พิมพ์ถูกยังไงขอโทษนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าพี่ๆทุกคนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่