ลูกติดเต้า เราต้องไปทำงานแล้วแม่ๆใช้วิธีไหนกันค่ะ

ตามหัวข้อเลยคะ
ลูกเราได้4เดือนแล้วแต่เราต้องไปหางานทำเพราะเงินไม่พอใช้จ่ายในครอบครัวแต่ลูกเราติดเต้ามากกลางคืนถ้าไม่หลับคานมจะไม่นอนเลย ในความคิดเราถ้าหากเราไปหางานทำช่วงเช้าเลิกเย็นจะดีไหมค่ะ ปล่อยให้ลูกร้องไปอันดับแรกให้คนอื่นเลี้ยงลูกแทน ลูกหิวจัดคงกินนมด้วยการป้อนด้วยหลอดหรือขวดนมได้ แม่ๆว่าทำวิธีนี้จะส่งผลเสียกับน้องไหมค่ะ  เลิกงานเย็นมาจะเอาเขาเข้าเต้าทดแทนทันทีเลยค่ะ มันจำเป็นจริงๆค่ะต้องทำงานหาเงินเลี้ยงปากเลี้ยงท้องในครอบครัวอีกหลายคนอมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่