แฟนกำลังรอซิติเซ่นอเมริกา จดทะเบียนสมรสกับเราได้ไหม

ตามหัวข้อเลยค่ะ แฟนหนูรอผลสอบสัมภาษณ์ซิติเซ่นมาเกือบ 2 ปีแล้ว
แต่งงานกันมีพิธีแต่งงาน 2 ปีมาแล้ว แต่ยังไม่จดทะเบียนสมรสกันเลย
รู้สึกไม่มั่นคงเลยค่ะ หนุเคยถามเค้าว่า เราจดทะเบียนสมรสกันที่ไทย (ตอนนี้หนูยังอยู่ไทย เค้ามาหาทุกเดือน)
แล้วทำกรีนการ์ดที่ไทย ใช้เวลา 1-2 ปี จะดีกว่าไหม แฟนกังวลว่า อาจใช้เวลานานกว่านั้น
และถ้าสถานะเค้าเปลี่ยนระหว่างที่เค้าขอให้หนูมันจะมีปัญหา
เค้ากังวลว่า มันจะยุ่งยากมากขึ้น

ขอคำแนะนำจากพี่ๆที่มีประสบการณ์หน่อยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่