ช่วยคิดทีค่ะ

อยู่กินกันจะ4ปี​ มีลูกหนึ่งคน​ มีภาระต้องจ่ายเล็กน้อย​ ของสามีจะมีค่าบัตรเครดิต​ของเขาต่างๆ​ ดิฉัน​ไม่มี​หนี้สินอะไร​เพราะโดนยึดไปหมดแล้ว​ เพราะ​หมุนเงินไม่ทัน​ เรามีอาชีพค้าขายได้บ้างไม่ได้บ้างพอวันนึงสามี​ออกรถ​ชื่อเขา​ของเขา​ดิฉันไม่เกี่ยวข่องแค่ใช้ร่วมกัน​ (บอกก่อนนะคะ​กู้มาซื้อรถ)​ แล้วก็กู้มาจ่ายงวดรถ​ ตอนนี้ก็เปนหนี้แล้วค่ะ​ ตัวเราเองบอกเขาตลอดว่าถ้ายังไม่พร้อมก็ยังไม่ออกก็ได้รถ​อ่ะ​ เขาก็บอกว่าไม่อยากให้ลูกตากแดด​ เราเข้าใจค่ะแต่คนอื่นเขาก็ยังทำได้​  ไม่เคยมีความคิดเหนที่จะออกรถเลยค่ะ​  ตอนนี้ไม่มีเงินจะเก็บ​ งวดรถก็ไม่มีจ่ายหายืมหนี้จ่ายหนี้​ เพราะเขาสร้างหนี้ขึ้นเรื่อยๆทั้งที่รายได้ของเราน้อยมาก​ ลูก​ของเรากับเปนแม่ของเขาที่รับผิดชอบ​ ดิฉันควรทำยังไงดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่